Agor y brif ddewislen

Newidiadau

| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Brycheiniog a Sir Faesyfed (etholaeth Cynulliad)|Brycheiniog a<br />Sir Faesyfed]]
| ''[[Nick Bourne]]''
| ''[[David Rees]]''
|
| Daliwyd gan BLAID CYMRU
|-
*| [[Caerffili (etholaeth Cynulliad)|Caerffili]] - [[Jeffrey Cuthbert]] (Llafur)
| ''Laura Jones''
| style="background: #FF9999" | ''[[Jeff Cuthbert]]''
| ''Rob Roffe''
| ''[[Lindsay Whittle]]''
| ''[[Anne Blackman]]'' ([[Annibynnol (gwleidydd)|Annibynnol]])<br />''Avril Dafydd-Lewis'' (AEC)<br />''Brenda Vipass'' ([[UKIP]])
| Daliwyd gan LAFUR
|-
*| [[DeCanol Caerdydd a Phenarth (etholaeth Cynulliad)|DeCanol Caerdydd a Phenarth]] - [[Lorraine Barrett]] (Llafur)
| ''Craig Stuart Piper''
| ''Geoff Miles Mungham''
| style="background: #FFFF99" | '''[[Jenny Randerson]]'''
| ''[[Owen John Thomas]]''
| ''Captain Beany'' (NMBP)<br />''Madeleine Elise Jeremy'' (Dros Fywyd)<br />''Raja Gul Raiz'' (WSAATW)
| Daliwyd gan Y DEM-RHYDD
|-
*| [[Castell-nedd (etholaeth Cynulliad)|Castell-nedd]] - [[Gwenda ThomasNedd]] (Llafur)
| ''Chris Smart''
| style="background: #FF9999" | '''[[Gwenda Thomas]]'''
| ''Helen Jones''
| ''Alun Llewelyn''
| ''Huw Pudner'' (WSAATW)
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Ceredigion (etholaeth Cynulliad)|Ceredigion]]
| ''Owen Williams''
| ''Rhianon Passmore''
| ''John Davies''
| style="background: #99FF99" | '''[[Elin Jones]]'''
| ''Ian Sheldon'' ([[UKIP]])
| Daliwyd gan BLAID CYMRU
|-
*| [[Cwm Cynon (etholaeth Cynulliad)|Cwm Cynon]] - [[Christine Chapman]] (Llafur)
| ''Daniel Clive Byron Thomas''
| style="background: #FF9999" | '''[[Christine Chapman]]'''
| ''Robert Owen Humphreys''
| ''David Alun Walters''
|
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[De Caerdydd a Phenarth (etholaeth Cynulliad)|De Caerdydd a Phenarth]]
| ''Dianne Elizabeth Rees''
| style="background: #FF9999" | '''[[Lorraine Barrett]]'''
| ''Rodney Simon Berman''
| ''Richard Rhys Grigg''
| ''David Charles Bartlett'' (Socialist Alternative)
| Daliwyd gan LAFUR
|-
*| [[De Clwyd (etholaeth Cynulliad)|De Clwyd]] - [[Karen Sinclair]] (Llafur)
| ''Albert Fox''
| style="background: #FF9999" | '''[[Karen Sinclair]]'''
| ''Derek Burnham''
| ''Dyfed Edwards''
| ''Marc Jones'' (JMIP)<br />''Edwina Theunissen'' ([[UKIP]])
| Daliwyd gan LAFUR
|-
*| [[Delyn (etholaeth Cynulliad)|Delyn]] - [[Sandy Mewies]] (Llafur)
| ''[[Mark Isherwood]]''
| style="background: #FF9999" | ''[[Sandy Mewies]]''
| ''David Lloyd''
| ''Paul Rowlinson''
|
| Daliwyd gan LAFUR
|-
*| [[Dwyrain Abertawe (etholaeth Cynulliad)|Dwyrain Abertawe]] - [[Val Lloyd]] (Llafur)
| ''Peter Morris''
| style="background: #FF9999" | '''[[Val Lloyd]]'''
| ''[[Peter Black (gwleidydd Seisnig)|Peter Black]]''
| ''Dewi Evans''
| ''David Alan Robinson'' ([[UKIP]])<br />''Alan Thomas'' (WSAATW)
| Daliwyd gan LAFUR
|-
|}
* '''Nodiadau:'''<br />''AEC = Annibynnwyr Etholaeth Caerffili''<br />''NMBP = New Millennium Bean Party''<br />''WSAATW = Welsh Socialist Alliance Against The War''<br />''JMIP = John Marek Independent Party
 
 
*[[Caerffili (etholaeth Cynulliad)|Caerffili]] - [[Jeffrey Cuthbert]] (Llafur)
*[[CanolDwyrain CaerdyddCaerfyrddin a Dinefwr (etholaeth Cynulliad)|CanolDwyrain CaerdyddCaerfyrddin a Dinefwr]] - [[JennyRhodri Glyn RandersonThomas]] (DemocratiaidPlaid RhyddfrydolCymru)
*[[Dwyrain Casnewydd (etholaeth Cynulliad)|Dwyrain Casnewydd]] - [[John Griffiths]] (Llafur)
*[[Dyffryn Clwyd (etholaeth Cynulliad)|Dyffryn Clwyd]] - [[Ann Jones]] (Llafur)
*[[Gogledd Caerdydd (etholaeth Cynulliad)|Gogledd Caerdydd]] - [[Sue Essex]] (Llafur)
*[[De Caerdydd a Phenarth (etholaeth Cynulliad)|De Caerdydd a Phenarth]] - [[Lorraine Barrett]] (Llafur)
*[[Gorllewin Caerdydd (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Caerdydd]] - [[Rhodri Morgan]] (Llafur)
*[[Dwyrain Caerfyrddin a Dinefwr (etholaeth Cynulliad)|Dwyrain Caerfyrddin a Dinefwr]] - [[Rhodri Glyn Thomas]] (Plaid Cymru)
*[[Gorllewin Caerfyrddin a De Sir Benfro (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Caerfyrddin a De Sir Benfro]] - [[Christine Gwyther]] (Llafur)
*[[CeredigionGorllewin Casnewydd (etholaeth Cynulliad)|CeredigionGorllewin Casnewydd]] - [[ElinRosemary JonesButler]] (Plaid CymruLlafur)
*[[De Clwyd (etholaeth Cynulliad)|De Clwyd]] - [[Karen Sinclair]] (Llafur)
*[[Gorllewin Clwyd (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Clwyd]] - [[Alun Pugh]] (Llafur)
*[[Conwy (etholaeth Cynulliad)|Conwy]] - [[Denise Idris Jones]] (Llafur)
*[[Cwm Cynon (etholaeth Cynulliad)|Cwm Cynon]] - [[Christine Chapman]] (Llafur)
*[[Delyn (etholaeth Cynulliad)|Delyn]] - [[Sandy Mewies]] (Llafur)
*[[Gŵyr (etholaeth Cynulliad)|Gŵyr]] - [[Edwina Hart]] (Llafur)
*[[Islwyn (etholaeth Cynulliad)|Islwyn]] - [[Irene James]] (Llafur)
*[[Pen-y-bont ar Ogwr (etholaeth Cynulliad)|Pen-y-bont ar Ogwr]] - [[Carwyn Jones]] (Llafur)
*[[Maldwyn (etholaeth Cynulliad)|Maldwyn]] - [[Mick Bates]] (Democratiaid Rhyddfrydol)
*[[Castell-nedd (etholaeth Cynulliad)|Castell-nedd]] - [[Gwenda Thomas]] (Llafur)
*[[Dwyrain Casnewydd (etholaeth Cynulliad)|Dwyrain Casnewydd]] - [[John Griffiths]] (Llafur)
*[[Gorllewin Casnewydd (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Casnewydd]] - [[Rosemary Butler]] (Llafur)
*[[Ogwr (etholaeth Cynulliad)|Ogwr]] - [[Janice Gregory]] (Llafur)
*[[Pontypridd (etholaeth Cynulliad)|Pontypridd]] - [[Jane Davidson]] (Llafur)
*[[Preseli Penfro (etholaeth Cynulliad)|Preseli Penfro]] - [[Tamsin Dunwoody]] (Llafur)
*[[Rhondda (etholaeth Cynulliad)|Rhondda]] - [[Leighton Andrews]] (Llafur)
*[[Dwyrain Abertawe (etholaeth Cynulliad)|Dwyrain Abertawe]] - [[Val Lloyd]] (Llafur)
*[[Gorllewin Abertawe (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Abertawe]] - [[Andrew Davies]] (Llafur)
*[[Torfaen (etholaeth Cynulliad)|Torfaen]] - [[Lynne Neagle]] (Llafur)
*[[Dyffryn Clwyd (etholaeth Cynulliad)|Dyffryn Clwyd]] - [[Ann Jones]] (Llafur)
*[[Wrecsam (etholaeth Cynulliad)|Wrecsam]] - [[John Marek]] (Cymru Ymlaen)
*[[Ynys Môn (etholaeth Cynulliad)|Ynys Môn]] - [[Ieuan Wyn Jones]] (Plaid Cymru)
20,656

golygiad