Agor y brif ddewislen

Newidiadau

Ychwanegwyd 2,457 beit ,  8 o flynyddoedd yn ôl
| ''David Alan Robinson'' ([[UKIP]])<br />''Alan Thomas'' (WSAATW)
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Dwyrain Caerfyrddin a Dinefwr (etholaeth Cynulliad)|Dwyrain Caerfyrddin a Dinefwr]]
| ''Harri Lloyd-Davies''
| ''Anthony Cooper''
| ''Steffan John''
| style="background: #99FF99" | '''[[Rhodri Glyn Thomas]]'''
|
| Daliwyd gan BLAID CYMRU
|-
| [[Dwyrain Casnewydd (etholaeth Cynulliad)|Dwyrain Casnewydd]]
| ''Matthew Robert Hatton Evans''
| style="background: #FF9999" | '''[[John Griffiths]]'''
| ''Charles Edward Townsend''
| ''[[Mohammad Asghar]]''
| ''Neal John Reynolds'' ([[UKIP]])
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Dyffryn Clwyd (etholaeth Cynulliad)|Dyffryn Clwyd]]
| ''Darren Millar''
| style="background: #FF9999" | '''[[Ann Jones]]'''
| ''Robina Feeley''
| ''Malcom Evans''
|
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Gogledd Caerdydd (etholaeth Cynulliad)|Gogledd Caerdydd]]
| ''[[Jonathan Morgan]]''
| style="background: #FF9999" | '''[[Sue Essex]]'''
| ''[[John Dixon]]''
| ''Hewel William Wyn Jones''
| ''Donald Edwin Hulston'' ([[UKIP]])
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Gorllewin Abertawe (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Abertawe]]
| ''Dorian Rowbottom''
| style="background: #FF9999" | '''[[Andrew Davies (gwleidydd)|Andrew Davies]]'''
| ''Arthur Michael Day''
| ''[[David Lloyd]]''
| ''David Charles Evans'' ([[UKIP]])<br />''David Leigh Richards'' (WSAATW)
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Gorllewin Caerdydd (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Caerdydd]]
| ''Heather Douglas''
| style="background: #FF9999" | '''[[Rhodri Morgan]]'''
| ''Jacqueline-Anne Gasson''
| ''Eluned Mary Bush''
| ''Frank Roger Wynne Hughes'' ([[UKIP]])
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Gorllewin Caerfyrddin a De Sir Benfro (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Caerfyrddin a De Sir Benfro]]
| ''David Nicholas Thomas''
| style="background: #FF9999" | '''[[Christine Gwyther]]'''
| ''Mary Kathleen Megarry''
| ''[[Llyr Huws Gruffydd]]''
| ''Arthur Ronald Williams'' ([[Annibynnol (gwleidydd)|Annibynnol]])
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Gorllewin Casnewydd (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Casnewydd]]
| ''[[William Graham]]''
| style="background: #FF9999" | '''[[Rosemary Buttler]]'''
| ''Phylip Andrew David Hobson''
| ''Anthony Michael Salkeld''
| ''Hugh Moelwyn Hughes'' ([[UKIP]])<br />''Richard Morse'' (WSAATW)
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Gorllewin Clwyd (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Clwyd]]
| ''[[Brynle Williams]]''
| style="background: #FF9999" | '''[[Alun Pugh]]'''
| ''[[Eleanor Burnham]]''
| ''[[Janet Ryder]]''
| ''Peter Murray'' ([[UKIP]])
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Gŵyr (etholaeth Cynulliad)|Gŵyr]]
| ''Stephen James''
| style="background: #FF9999" | '''[[Edwina Hart]]'''
| ''Nick Tregonnig''
| ''Sian Caiach''
| ''Richard Lewis'' ([[UKIP]])
| Daliwyd gan LAFUR
|-
| [[Islwyn (etholaeth Cynulliad)|Islwyn]]
| ''Terri-Anne Matthews''
| style="background: #FF9999" | ''[[Irene James]]''
| ''Huw Price''
| '''[[Brian Hancock]]'''
| ''Paul Taylor'' (TATA)
| Cipiwyd gan LAFUR
|-
| [[Llanelli (etholaeth Cynulliad)|Llanelli]]
| ''[[Gareth Jones (gwleidydd)|Gareth Jones]]''
| style="background: #FF9999" | '''[[Catherine Thomas]]'''
| ''Kenneth Rees''
| '''[[Helen Mary Jones]]'''
|
| Cipiwyd gan LAFUR
|-
| [[Maldwyn (etholaeth Cynulliad)|Maldwyn]]
| ''Edward Davies''
| ''Rina Clarke''
| style="background: #FFFF99" | '''[[Mick Bates]]'''
| ''David Senior''
| ''Robert Mills'' ([[Annibynnol (gwleidydd)|Annibynnol]])<br />''David Rowlands'' ([[UKIP]])
| Daliwyd gan y DEM-RHYDD
|-
|}
* '''Nodiadau:'''<br />''AEC = Annibynnwyr Etholaeth Caerffili''<br />''NMBP = New Millennium Bean Party''<br />''WSAATW = Welsh Socialist Alliance Against The War''<br />''JMIP = John Marek Independent Party<br />''TATA = Tinker against the Assembly''
 
 
*[[Dwyrain Caerfyrddin a Dinefwr (etholaeth Cynulliad)|Dwyrain Caerfyrddin a Dinefwr]] - [[Rhodri Glyn Thomas]] (Plaid Cymru)
*[[Dwyrain Casnewydd (etholaeth Cynulliad)|Dwyrain Casnewydd]] - [[John Griffiths]] (Llafur)
*[[Dyffryn Clwyd (etholaeth Cynulliad)|Dyffryn Clwyd]] - [[Ann Jones]] (Llafur)
*[[Gogledd Caerdydd (etholaeth Cynulliad)|Gogledd Caerdydd]] - [[Sue Essex]] (Llafur)
*[[Gorllewin Caerdydd (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Caerdydd]] - [[Rhodri Morgan]] (Llafur)
*[[Gorllewin Caerfyrddin a De Sir Benfro (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Caerfyrddin a De Sir Benfro]] - [[Christine Gwyther]] (Llafur)
*[[Gorllewin Casnewydd (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Casnewydd]] - [[Rosemary Butler]] (Llafur)
*[[Gorllewin Clwyd (etholaeth Cynulliad)|Gorllewin Clwyd]] - [[Alun Pugh]] (Llafur)
*[[Conwy (etholaeth Cynulliad)|Conwy]] - [[Denise Idris Jones]] (Llafur)
*[[Gŵyr (etholaeth Cynulliad)|Gŵyr]] - [[Edwina Hart]] (Llafur)
*[[Islwyn (etholaeth Cynulliad)|Islwyn]] - [[Irene James]] (Llafur)
*[[Llanelli (etholaeth Cynulliad)|Llanelli]] - [[Catherine Thomas]] ( Llafur)
*[[Meirionnydd Nant Conwy (etholaeth Cynulliad)|Meirionnydd Nant Conwy]] - [[Dafydd Elis Thomas]] (Plaid Cymru)
Defnyddiwr anhysbys